Lion King yana yin Forward Curved Centrifugal Fans don aikace-aikace daban-daban kamar Air washers, AHU, Cabinet Fans da dai sauransu.

Impeller Mai Lanƙwasa Na Gaba

Lokacin da muka ayyana yawan adadin ƙarar da muke buƙata, ko wannan shine don samar da iska mai daɗi ko aiwatar da sanyaya, muna buƙatar haɗa wannan tare da juriyar kwararar da fan ɗin zai gamu da shi a cikin aikace-aikacen.Matsakaicin ƙarar ƙarar, (a cikin m3 / hr) da matsa lamba (a cikin Pascals - Pa), an haɗa su don zama wurin aiki wanda dole ne fan yayi aiki.Yana da mahimmanci mu zaɓi fan wanda halayen aikinsa ya dace da maƙasudin aikin da ake buƙata akan ko kusa da madaidaicin ingantaccen aiki.Yin amfani da fan a mafi girman ingancinsa yana rage yawan amfani da wutar lantarki da hayaniyar da ke fitowa daga fan yayin isar da aikin da ake buƙata.

Ta yaya Forward Curved Centrifugal Fan ke aiki?

Sunan, 'Centrifugal Fan' ya samo asali ne daga alkiblar kwarara da kuma yadda iskar ke shiga ma'aunin ta hanyar axial direction sannan kuma ta fitar da ita waje daga kewayen fan.Bambanci a cikin alƙawarin gudana tsakanin mai lankwasa fan na centrifugal gaba da baya shine alkiblar da iskar ke fita daga kewayen impeller.Tare da mai lanƙwasa na baya, iskar tana fita a cikin radial alhãli kuwa tare da lanƙwasa gaba iskar tana fita da sauri daga kewayen fan.

1692156860021

 

Mai fanka mai lankwasa centrifugal na gaba yana siffantu da sifofinsa na silindi da yawa da ƙananan ruwan wukake akan kewayen mai bugun.A cikin misalin da aka nuna a ƙasa, fan yana jujjuya zuwa ga agogo.

1692156962039

 

Ba kamar na baya mai lankwasa impeller, mai lankwasa impeller na gaba yana buƙatar gidaje wanda ke juyar da iska mai ƙarfi yana barin tukwici na ruwan wulakanci zuwa ƙaramin ƙarfi a tsaye.Siffar gidan kuma tana jagorantar jigilar iska zuwa wurin fita.Irin wannan gidan fan an fi saninsa da gungurawa;duk da haka, ana iya kiransa a matsayin mahalli ko sirocco.Ta hanyar shigar da mai lanƙwasa mai lanƙwasa a cikin gidan gungurawa, yawanci muna kiransa azaman mai lankwasa abin hurawa.

Akwai nau'ikan busassun nau'ikan busassun abubuwa guda biyu waɗanda ke ɗaukar injin mai lankwasa na gaba kamar yadda aka nuna a ƙasa…

1692157014889

 

Mai shigar da busa guda ɗaya a gefen hagu, yana zana iska daga gefe ɗaya na gidaje ta cikin mashigin zagaye kuma ya kai shi zuwa mashigin murabba'i, (wanda aka gani a nan tare da flange mai hawa).Na'urar busa ta shiga biyu tana da mafi girman gungurawa mahalli da ke jawo iska daga ɓangarorin biyu na gungurawa yana isar da shi zuwa madaidaicin fili mai faɗi.

Kamar yadda yake tare da fan na centrifugal mai lankwasa a baya, gefen tsotsa na ruwan wulakanci yana jawo iska daga tsakiyar fan wanda ke haifar da canjin shugabanci na iskar iska tsakanin mashigai da sharar 90o.

Halayen Fan

Mafi kyawun wurin aiki don fanin centrifugal mai lankwasa na gaba shine lokacin da yake aiki da matsi mafi girma.Mai lankwasa centrifugal fan na gaba yana aiki mafi kyau lokacin da ake buƙatar babban matsi akan ƙananan ƙarar gudu.Hoton da ke ƙasa yana kwatanta mafi kyawun wurin aiki…

1692157062915

 

An ƙaddamar da ƙarar ƙararrawa tare da X-axis kuma an tsara tsarin tsarin a kan Y-axis.Lokacin da babu matsa lamba a cikin tsarin, (fan yana busa da yardar kaina), mai lankwasa centrifugal fan zai samar da mafi girma girma kwarara.Kamar yadda aka yi amfani da juriya ga magudanar ruwa zuwa ɓangaren tsotsa ko shaye-shaye na fan, yawan kwararar ƙara zai ragu.

Yakamata a yi taka tsantsan yayin zabar abin busa mai lankwasa na gaba don yin aiki a ƙananan matsi da mafi girman girma.A wannan lokacin, injin na'urar yana aiki a cikin rumbun sararin sama kamar yadda fan ɗin axial yake aiki a wurin sirdi na lanƙwasa.A wannan lokacin hayaniya da amfani da wutar lantarki za su kasance a kololuwar sa saboda tashin hankali.

1692157132314

 

Ƙwaƙwalwar inganci yana a wani wuri da ake kira gwiwa na madaidaicin yanayin.A wannan lokacin rabon ƙarfin fitarwa na fan (Volume flow (m3 / s) x Static Pressure Development (Pa) da shigar da wutar lantarki (W) yana kan mafi girma kuma ƙarfin sautin da fan zai samar zai kasance. Sama da ƙasa mafi kyawun kewayon aiki, kwararar fan ɗin yana ƙara ƙara kuma ingancin tsarin fan yana raguwa.

1692157175898(1)

 

Amfanin amfani da mashigin gaba guda mai lankwasa mai motsi shine cewa yana da siffa mai tsauri.Wannan yana da amfani musamman a cikin tsarin da ke buƙatar daidaiton matakan tacewa.Yayin da iska ke wucewa ta cikin tacewa, tacewa tana kama ƙurar iska da kuma pollen, mafi kyawun darajar tacewa yana ƙara ƙarami da tacewa.Bayan lokaci tacewa zai ƙara toshewa da ƙazanta da tarkace wanda ke da tasirin cewa ana buƙatar ƙarin matsa lamba don isar da ƙarar iska iri ɗaya.Yin amfani da impeller tare da madaidaicin siffa mai tsayi a cikin wannan yanayin yana nufin cewa yayin da tacewa ke ƙara toshewa, ƙarar ƙarar ya kasance mai tsayi yayin da matsin lamba a kan tace yana ƙaruwa.

Amfanin yin amfani da mashigin mai lanƙwasa mai lankwasa biyu shine cewa daga ƙaramin ƙaramin busa zai iya sadar da kwararar girma mai girma.Amincewa tare da yin amfani da busa mai shiga guda biyu shine cewa yana da ƙananan haɓaka haɓaka ma'ana cewa zai iya aiki tare da ƙananan tsarin matsa lamba.

Zaɓuɓɓukan hawa

Kamar yadda aka ambata a baya, mai lankwasa mai motsi mai motsi na gaba yana samar da iskar sauri mai ƙarfi a tukwici na ruwa wanda ke buƙatar jagora da jinkirin canza matsa lamba mai ƙarfi zuwa matsatsi mai tsayi.Don sauƙaƙe wannan, muna gina gungurawa a kusa da impeller.An ƙirƙiri sifar ta hanyar rabon nisa daga tsakiyar mai tuƙa zuwa wurin fan.Kamar yadda yake da mai lanƙwasa na baya ana kuma bada shawarar a sami ɗan ƙaramin zobe tsakanin zoben shigarwa da bakin abin tuwo.Ana nuna duk abubuwan haɓakawa a cikin zanen da ke ƙasa…

1692157391430

 

Diamita na zoben shigarwa yakamata kawai ya ba da damar ƙaramin rata tsakanin impeller da zobe don guje wa sake zagayowar iska.

La'akarin hawa - Tsare-tsare

Yana da mahimmanci don tabbatar da isasshen sharewa akan tsotsa da gefen fan…

169215744398

 

1692157489038

 

Rashin isasshen sharewa a gefen tsotsa na fan zai ƙara saurin shigarwa wanda zai haifar da tashin hankali.Za a ƙara wannan tashin hankali yayin da iska ke wucewa ta cikin maɗaukaki wanda ya sa canja wurin makamashi daga fanko zuwa iska ba shi da kyau, yana haifar da ƙarar ƙararrawa da rage yawan fan.

Gabaɗayan shawarwari don yanayin shiga da shaye-shaye sune:

Side mai shiga

  • Babu wani toshewa ko canji a hanyar kwarara tsakanin 1/3rd diamita fan daga mashigar fan

Takaitawa – Me yasa Zabi fanin tsakiya mai lankwasa na gaba?

Lokacin da aikin da ake buƙata ya faɗi a cikin mafi girman matsi na tsarin tare da ƙaramar ƙarar ƙarar a kan halayen fan, ya kamata a yi la'akari da fan mai lanƙwasa guda ɗaya mai lanƙwasa.Idan abin da ake buƙata don aikace-aikacen ya kasance don kwararar girma mai girma a cikin ambulan sararin sarari, ya kamata a yi la'akari da fan mai lankwasa mai ninki biyu na gaba.

Ya kamata a zaɓi fan ɗin a cikin mafi kyawun kewayon sa wanda yake a abin da aka sani da gwiwa na yanayin yanayin sa.Maƙasudin ingantaccen aiki yana kusa da iyakar matsi mafi girma akan yanayin yanayin fan inda shima yana aiki a mafi shuru.Yin aiki a waje da madaidaicin kewayon (a iyakar madaidaicin ƙarar ƙararrawa) yakamata a kiyaye shi yayin da tashin hankali da haɓakar iska mai ƙarfi na injin impeller a waɗannan wuraren zai haifar da hayaniya kuma mai kunnawa kuma yana aiki a cikin rumbun iska.A cikin ƙananan matsi da ƙananan ƙararraki ya kamata a yi la'akari da yanayin zafin aiki na motar da ke ƙarƙashin kaya saboda akwai yuwuwar hawan zafi na motar ya faru.

Ya kamata a kiyaye iska a gefen mashigai na impeller a matsayin santsi da laminar gwargwadon yiwuwa.Don haɓaka aiki aƙalla an ba da izini na 1/3 na diamita na impeller akan mashigar fan.Yin amfani da zoben shigarwa (bututun shigar da bututun shiga) mai mamaye mashigai na impeller zai taimaka wajen kawar da rikice-rikicen kwarara kafin iskar ta jawo ta cikin fan, rage hayaniya da ke haifar da tashin hankali, kiyaye amfani da wutar lantarki a wurin aiki zuwa ƙarami kuma ƙara haɓaka aiki.

Siffar aiki mai zurfi, ƙarfin matsi mafi girma na masu hura mashigai guda ɗaya da ƙarfin kwararar masu hura mashiga biyu yana nufin cewa mai lanƙwasa fan ɗin gaba zaɓi ne mai fa'ida don yin la'akari da kewayon kayan aiki da yawa.


Lokacin aikawa: Agusta-16-2023

Aiko mana da sakon ku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana